Giới thiệu sản phẩm
Hapacol 250 Flu là dung dịch hạn chế nhức, giảm nhiệt và kháng không phù hợp giành cho trẻ nhỏ Sự kết hợp của paracetamol và clorpheniramin vô Hapacol 250 Flu thực hiện tụt giảm khá nhanh những triệu triệu chứng nóng bức, tuột mũi, nhức đầu
Bạn đang xem: hapacol 250 flu
Công thức
Paracetamol…………………………. 250 mg
Clorpheniramin maleat……………. 1,5 mg
Tá dược vừa vặn đủ…………………………. 1 gói
(Manitol, acid ascorbic, acid citric khan, aspartam, PVP K30, màu sắc quinoline, natri hydrocarbonat, đàng White, bột hương thơm cam).
Dạng bào chế
Thuốc cốm sủi bọt.
Qui cơ hội đóng góp gói
Hộp 24 gói x 1,5 g.
Tính chất
Hapacol 250 Flu là dung dịch hạn chế nhức, giảm nhiệt và kháng không phù hợp, được kết hợp kể từ nhị hoạt chất:
Paracetamol là dung dịch được ưu tiên người sử dụng hạn chế nhức, hạ nóng bức ở trẻ nhỏ.
Thuốc tác dụng lên trung tâm điều nhiệt độ ở vùng bên dưới ụ làm cho giảm nhiệt, tăng lan nhiệt độ bởi giãn mạch và tăng lưu lượng huyết nước ngoài biên thực hiện hạn chế đằm thắm nhiệt độ ở người bị nóng bức, tuy nhiên khan hiếm khi thực hiện hạn chế đằm thắm nhiệt độ thông thường và hạn chế nhức bằng phương pháp nâng ngưỡng Chịu nhức lên.
Clorpheniramin maleat là dung dịch kháng histamin bởi khắc chế lên thụ thể H1, nhờ cơ, thực hiện hạn chế sự tiết nước mũi và chất nhầy nhớt ở đàng thở bên trên.
Sự kết hợp của Paracetamol và clorpheniramin vô Hapacol 250 Flu thực hiện tụt giảm khá nhanh những triệu triệu chứng nóng bức, tuột mũi, nhức đầu. Đây là những triệu triệu chứng thông thường xuất hiện nay khi bị cảm hoặc viêm xoang mũi, viêm mũi.
Hapacol 250 Flu được sản xuất bên dưới dạng cốm sủi bọt, hòa tan nội địa trước lúc nốc đem hương thơm thơm sực, vị ngọt, tương thích người sử dụng mang đến trẻ nhỏ.
Thuốc được hấp phụ nhanh gọn lẹ và hầu hết trọn vẹn qua quýt tiêu hóa.
Chỉ định
Hapacol 250 Flu được sử dụng cho những tình huống như:
- Cảm nóng bức, nghẹt mũi, tuột mũi, chảy nước mũi, viêm xoang mũi, viêm màng nhầy xuất tiết, viêm mũi, đau đớn như làm cho đầu đau, nhức cơ bắp, xương khớp bởi mệt mỏi hoặc bởi không phù hợp với không khí.
- Dị ứng, mề đay, mẩn ngứa, viêm domain authority xúc tiếp hoặc viêm xoang mũi vận mạch bởi histamin.
- Các dịch nhiễm trùng đàng thở bên trên đem thể hiện nóng bức, nhức đầu, tuột mũi, ớn rét,….
Chống chỉ định
Hapacol 250 Flu chống chỉ định và hướng dẫn cho những tình huống sau:
- Người nhạy bén với cùng một trong những bộ phận của dung dịch.
- Người vướng những yếu tố sức mạnh như: thiếu vắng glucose – 6 – phosphat dehydrogenase; suy tính năng gan dạ, glaucom góc hẹp, cơn hen suyễn cung cấp, phì đại tuyến chi phí liệt.
- Người rất nhiều lần thiếu thốn huyết hoặc đem bệnh tim mạch, phổi, thận.
- Phụ phái đẹp 3 mon cuối kỳ mang thai.
- Trẻ sơ sinh.
Thận trọng
Theo dõi tính năng thận khi sử dụng kéo dãn hoặc suy thận. Phụ phái đẹp có thai hoặc chăm con. Khi lái tàu xe cộ, vận hành máy cần thiết xem xét nguy hại làm cho buồn ngủ của dung dịch. Thận trọng so với người kiêng khem muối hạt.
Tương tác thuốc
Dùng công cộng paracetamol với dung dịch chống máu đông rất có thể thực hiện tăng tác dụng của thuốc chống nhộn nhịp máu.
Xem thêm: novomycine 3 m u
Tác dụng ko ước muốn
Tác dụng phụ của paracetamol:
- Ít gặp: ban domain authority, ói, buồn ói, hạn chế bạch huyết cầu trung tính, hạn chế toàn thể huyết cầu, hạn chế bạch huyết cầu, thiếu thốn huyết, dịch thận, độc tính thận khi sử dụng quá lâu năm ngày.
- Hiếm gặp: phản xạ vượt lên trên mẫn; rất có thể làm cho suy gan dạ (do bỏ tế bào gan) khi sử dụng bạt mạng cao, kéo dãn.
Tác dụng phụ của clorpheniramin bao gồm miệng khô, rối loàn thay đổi, túng tè, vã những giọt mồ hôi, buồn ngủ.
Thông báo mang đến bác bỏ sĩ những ứng dụng ko ước muốn gặp gỡ cần khi chúng ta dùng dung dịch.
Quá bạt mạng và cơ hội xử trí
Quá bạt mạng paracetamol bởi nốc tái diễn bạt mạng rộng lớn paracetamol đạt cho tới nấc làm cho độc (7,5 – 10g thường ngày, trong một – 2 ngày) hoặc bởi nốc dung dịch lâu năm ngày.
Tác dụng độc cung cấp tính nguy hiểm nhất bởi vượt lên trên bạt mạng là hoại tử gan dạ dựa vào bạt mạng, thậm chí còn rất có thể làm cho tử vong.
Biểu hiện nay của vượt lên trên bạt mạng paracetamol bao gồm buồn ói, ói, sôi bụng, triệu triệu chứng xanh xao tím domain authority, niêm mạc và móng tay.
Khi nhiễm độc Paracetamol nặng trĩu, trẻ con cần thiết chữa trị tương hỗ tích rất rất bằng phương pháp cọ bao tử vào cụ thể từng tình huống, tốt nhất có thể trong khoảng 4 giờ sau thời điểm nốc.
Liệu pháp giải độc đó là người sử dụng những ăn ý hóa học Sulfhydryl hoặc N – acetylcystein dạng nốc hoặc tiêm tĩnh mạch máu. Trẻ cần sử dụng thuốc tức thì tức tốc nếu như không đến 36 giờ kể từ lúc nốc paracetamol.
Điều trị với N – acetylcystein đem hiệu suất cao rộng lớn nếu như trẻ con nốc dung dịch vô thời hạn bên dưới 10 giờ sau thời điểm nốc paracetamol.
Khi mang đến nốc, bác bỏ sĩ tiếp tục hòa loãng hỗn hợp N – acetylcystein với nước hoặc thức uống không tồn tại rượu nhằm đạt hỗn hợp 5% và trẻ con cần nốc trong khoảng 1 giờ sau thời điểm trộn.
Liều nốc N – acetylcystein thứ nhất là 140 mg/kg thể trọng, tiếp sau đó người sử dụng tiếp 17 liệu trình nữa, từng bạt mạng 70 mg/kg thể trọng xa nhau 4 giờ một phen.
Ngoài rời khỏi, bác bỏ sĩ rất có thể mang đến trẻ con người sử dụng Methionin, kêu ca hoạt và/ hoặc dung dịch tẩy muối hạt.
Biểu hiện nay của vượt lên trên bạt mạng clorpheniramin bao gồm an thần, loàn tinh thần, cơn động kinh, ngừng thở, teo rung rinh, ứng dụng chống tiết acetylcholin, ….
Để chữa trị biểu hiện này, bác bỏ sĩ tiếp tục cọ bao tử hoặc làm cho ói vì chưng siro Ipecacuanha. Sau cơ, bọn họ mang đến người sử dụng kêu ca hoạt hoặc dung dịch tẩy để tránh hấp phụ.
Nếu trẻ con hạ áp suất máu và loàn nhịp, bác bỏ sĩ tiếp tục chữa trị tích rất rất. Họ rất có thể chữa trị teo rung rinh vì chưng tiêm tĩnh mạch máu Diazepam hoặc Phenytoin.
Liều người sử dụng và cơ hội dùng
Bạn hòa tan dung dịch vô lượng nước (thích ăn ý mang đến bé) cho tới khi sủi không còn bọt.
Cách từng 4 – 6 giờ, chúng ta mang đến trẻ con nốc một phen, không thật 5 lần/ngày.
Trẻ em 4 – 6 tuổi hạc nốc 1 gói/ phen hoặc theo đuổi hướng dẫn của bác bỏ sĩ.
Lưu ý
Không nên kéo dãn việc tự động dùng dung dịch mang đến trẻ con nhưng mà cần phải có chủ kiến bác bỏ sĩ khi:
- Có triệu triệu chứng mới mẻ xuất hiện nay.
- Sốt cao (39,5°C) và kéo dài hơn nữa 3 ngày hoặc tái mét phân phát.
- Đau nhiều và kéo dài hơn nữa 5 ngày.
Đọc kỹ chỉ dẫn dùng trước khi sử dụng. Nếu cần thiết tăng vấn đề, các bạn hãy căn vặn chủ kiến bác bỏ sĩ.
Xem thêm: fegra 180mg
Hạn dùng
24 mon Tính từ lúc ngày phát triển.
Điều khiếu nại bảo quản
Nơi thô, nhiệt độ phỏng không thật 300C.
Tiêu chuẩn
TCCS
Bình luận